ไทยจัดจ์

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Facebook Page thaijudge

ข่าว:

ไทยจัดจ์ ปรึกษากฎหมายฟรี กระดาน ถาม ตอบ กระทู้ ปัญหา กฎหมาย ชุมชน กฎหมาย เนติบัณฑิต นิติศาสตร์ นิติกร ทนายความ อัยการ ผู้พิพากษา ติว เตรียมสอบ เนติบัณฑิต ตั๋วทนาย อัยการผู้ช่วย ผู้ช่วยผู้พิพากษา ปรึกษากฎหมายฟรี สมัครสมาชิกจึงมองเห็นไฟล์แนบ วิธีสมัครสมาชิก ตั้งกระทู้ ค้นกฎหมาย ค้นฎีกา  

ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อที่ดินระหว่างมีข้อพิพาทโดยรู้ว่าเกิดการพิพาท ขอเงินคืนจากผู้ขายได้หรือไม่  (อ่าน 856 ครั้ง)

krittika

• Newbie
  • *
  • คะแนนความดี: 0
สอบถามคะ ญาติไปซื้อที่ดินที่มีข้อพิพาทระหว่างเจ้าของโฉนด กับ เจ้าของเดิมโดยตัดสินใจซื้อเพราะเจ้าของโฉนดขายถูกราคาต่ำกว่าราคาตลาดมาก พอศาลตัดสินแล้วกลายเป็นว่าเจ้าของเดิมชนะ ศาลสั่งให้เพิกถอนการซื้อขาย ญาติสามารถเรียกเงินคืนในการซื้อที่ดินจากเจ้าของโฉนดได้หรือไม่ ถ้าขณะซื้อศาลเห็นอยู่แล้วว่าเราทราบว่าที่ดินกำลังมีข้อพิพาท จะโดนหาว่าทุจริตแล้วไม่ได้รับการคุ้มครองสิทธิ์หรือเปล่าคะ ขอบคุณค่ะ
ลิงก์ผู้สนับสนุน Sponsored Links

saibennn

• Newbie
  • *
  • คะแนนความดี: 0
ขอทรายรายละเอียดเพิ่มเติมครับ เนื่องจากคำว่า ที่ดินมีปัญหา เราไม่ได้สามารภรู้ได้ว่าคือปัญหาอะไร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2018, 07:42:52 โดย saibennn »

ลิงก์ผู้สนับสนุน Sponsored Links

อาชีวะ | ภูผาหมอกเขาค้อ | สอบสวน | เงินกู้ | สินเชื่อ

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.105 วินาที กับ 23 คำสั่ง