ไทยจัดจ์

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Facebook Page thaijudge

ข่าว:

ไทยจัดจ์ดอทคอม กระดาน ถาม ตอบ กระทู้ ปัญหา กฎหมาย ชุมชน กฎหมาย เนติบัณฑิต นิติศาสตร์ นิติกร ทนายความ อัยการ ผู้พิพากษา ติว เตรียมสอบ เนติบัณฑิต ตั๋วทนาย อัยการผู้ช่วย ผู้ช่วยผู้พิพากษา ปรึกษากฎหมายฟรี สมัครสมาชิกจึงมองเห็นไฟล์แนบ วิธีสมัครสมาชิก ตั้งกระทู้ ค้นกฎหมาย ค้นฎีกา  

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีเขียนตอบ ข้อสอบตั๋วทนาย  (อ่าน 271 ครั้ง)

jamo

• Newbie
  • *
  • คะแนนความดี: 0
วิธีเขียนตอบ ข้อสอบตั๋วทนาย
« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 20:40:01 »
อยากทราบว่า ในการร่างพวกคำร้อง/คำฟ้อง ที่สอบตั๋วทนาย
ที่เป็นพวกแนบเอกสารท้ายคำร้อง/คำฟ้อง ตรงที่เขียนว่า
1. รายละเอียดปรากฎตาม... เอกสารท้ายฟ้องหมายเลข... เช่น รายละเอียดปรากฎตามบัญชีเครือญาติ
2. รายละเอียดปรากฎตามสำเนา... เอกสารท้ายฟ้องหมายเลข... เช่น รายละเอียดปรากฎตามสำเนาบัญชีเครือญาติ

จำเป็นไหมครับว่าจะต้องเขียนว่าเป็นสำเนา หรือว่า ไม่จำเป็น เพราะผมดูจากข้อสอบเก่า บางข้อก็เขียนว่า รายละเอียดปรากฎตามสำเนา แต่บางข้อก็ไม่มี
ถ้าจำเป็นหรือมีหลัก รบกวนชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ
ลิงก์ผู้สนับสนุน Sponsored Links

ลิงก์ผู้สนับสนุน Sponsored Links

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.057 วินาที กับ 22 คำสั่ง