ไทยจัดจ์

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Facebook Page thaijudge

ข่าว:

ไทยจัดจ์ ปรึกษากฎหมายฟรี กระดาน ถาม ตอบ กระทู้ ปัญหา กฎหมาย ชุมชน กฎหมาย เนติบัณฑิต นิติศาสตร์ นิติกร ทนายความ อัยการ ผู้พิพากษา ติว เตรียมสอบ เนติบัณฑิต ตั๋วทนาย อัยการผู้ช่วย ผู้ช่วยผู้พิพากษา ปรึกษากฎหมายฟรี สมัครสมาชิกจึงมองเห็นไฟล์แนบ วิธีสมัครสมาชิก ตั้งกระทู้ ค้นกฎหมาย ค้นฎีกา  

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนปรึกษาหน่อยคะ เรื่องคู่กรณีเป็นฝ่ายผิดไม่ยอมจ่ายเงินตามตกลงไว้คะ  (อ่าน 1811 ครั้ง)

Mint Iiz

• Newbie
  • *
  • คะแนนความดี: 0
สวัสดีคะ จะเล่าคร่าวๆนะคะ พอดีว่ารถเราถูกชนคะ ตำรวจลงบันทึกประจำวันและแจ้งว่าฝั่งคู่กรณีผิดคะ ทีนี้ ทางคู่กรณีไม่มีเงินจ่าย รถเราก็ไม่ได้ทำประกันด้วยคะ ตอนแรกตกลงกันไว้ว่าจะจ่ายคนละครึ่ง แต่ทีนี้เค้าบอกไม่มีจิงๆ เราเลยลดให้จ่ายเหลือ 20,000 โดยแบ่งเป็นงวด งวดแรก 5,000 บาท งวดต่อไป 3,000 บาท (ซึ่งเราซ่อมรถมาเบ็ดเสร็จ 60,000 บาท คะแถมงานเราถ้าไม่มีรถโดนหัก 5,000 บาท แล้วเราไม่ได้ใช้รถเป็นเวลา 3 เดือนเต็มและยังต้องผ่อนรถอีก) ทางคู่กรณีบ่ายเบียงไม่ยอมจ่ายเงิน จ่ายมาให้แค่ 5,000 บาทคะ แล้วเราก็ยืมเงินคนอื่นมาด้วยคะเพื่อมาสำรองจ่ายค่าซ่อมรถ ณ ตอนนี้ หายไป 3 เดือนแล้วคะ โทรไปก็บอกไม่มีเงินๆ ทางตำรวจก็ไม่ทำอะไรทั้งนั้น บอกให้เราไปคุยกันเองเค้าไม่สามารถทำอะไรได้ เราต้องทำไงดีคะ ตอนนี้เราไม่มีเงินไปจ่ายคนที่ยืมมา เครียดมากคะ ดอกก็ผุดเป็นดอกเห็ดเลย

ลิงก์ผู้สนับสนุน Sponsored Links

saibennn

• Newbie
  • *
  • คะแนนความดี: 0
กรณีเป็นละเมิด ซึ่งเป็นความผิดทางแพ่งนะครับ หากคู่กรณีไม่ชำระเงินให้แก่เรา จำเป็นต้องดำเนินการฟ้องคดี เพื่อให้ศาลมีคำพิพากษา แล้วจึงจะบังคับคดีให้เป็นไปตามคำพิพากษาต่อไปครับ
หากต้องการทนายสามารถ คลิกติดต่อเว็บนี้ได้ครับ https://www.xn--42cgi4cjab1btnchd1exbza5gvad6dvnqc6f.com/

ลิงก์ผู้สนับสนุน Sponsored Links

อาชีวะ | ภูผาหมอกเขาค้อ | สอบสวน | เงินกู้ | สินเชื่อ

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.103 วินาที กับ 23 คำสั่ง