ไทยจัดจ์

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Facebook Page thaijudge

ข่าว:

ไทยจัดจ์ ปรึกษากฎหมายฟรี กระดาน ถาม ตอบ กระทู้ ปัญหา กฎหมาย ชุมชน กฎหมาย เนติบัณฑิต นิติศาสตร์ นิติกร ทนายความ อัยการ ผู้พิพากษา ติว เตรียมสอบ เนติบัณฑิต ตั๋วทนาย อัยการผู้ช่วย ผู้ช่วยผู้พิพากษา ปรึกษากฎหมายฟรี สมัครสมาชิกจึงมองเห็นไฟล์แนบ วิธีสมัครสมาชิก ตั้งกระทู้ ค้นกฎหมาย ค้นฎีกา  

ผู้เขียน หัวข้อ: จะถูกฟ้องร้องเรื่องมีชู้  (อ่าน 5022 ครั้ง)

bboy400

• Newbie
  • *
  • คะแนนความดี: 0
จะถูกฟ้องร้องเรื่องมีชู้
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 21:25:34 »
ผมมีปัญหาอยากเรียนปรึกษา เรื่องกฏหมายนะครับ เป็นหาที่ผมกลุ้มใจมากในตอนนี้ เรื่องมีอยู่ว่า ผมเป็นข้าราชการครูแห่งหนึ่งครับอายุ 33 ปี มีครอบครัวแต่งงานกันแล้ว มีลูกด้วยกัน 1 คนครับ คือเรื่องมันมีอยู่ว่าผมได้เจอกันกับผู้หญิงคนนึงอยู่ต่างจังหวัด ซึ่งมีครอบครัวแล้ว ผู้หญิงคนนี้อายุ 29 ปี เป็นแม่บ้านเลี้ยงลูกสองคน และสามีไปทำงานต่างประเทศ ส่งเงินมาให้ทุกเดือน แรกๆ ก็คุยกันปรกตินะครับ แต่หลัง ๆ เรานัดเจอกัน แล้วก็มีอะไรกัน ซึ่งเราต่างตกลงกันว่า เรื่องนี้จะเป็นความลับ ระหว่างเราสองคน เพราะผมเองก็บอกเสมอว่า ผมรักครอบครัวของผม ไม่คิดที่จะทอดทิ้งไปไหน ผมแอบ คบกันได้เกือบสองปี แต่พอคบกันนานวันเข้า ผมเริ่มเบื่อกับการคบกันกับหญิงคนนี้ เค้าไม่ยอมที่จะเลิก เค้าบอกผมว่า เค้าไม่ยอมเลิกกับผม ผมเองได้เล่าเรื่งนี้ให้ภรรยาผมฟังทุกอย่าง แรกๆ ภรรยาผมก็รุ้สึกเสียใจที่เป็นแบบนี้ ผมบอกเสมอว่าผมรักลูกและภรรยามาก ไม่คิดว่าจะเป็นแบบนี้ ผู้หญิงคนนี้ เค้าบอกว่ารักผมมาก ไม่ยอมให้ผมเลิกกับเค้า เค้าแค่ต้องการให้ผมดูแลความรุสึกเค้า อย่าเอาความรู้สึกมาล้อเล่นแบบนี้.. ที่ผมเบื่อ คือว่า ผมมีลูกกับแฟนผม เค้าโกรธมาก ไม่ต้องการไห้ผมไปมีลุกกับภรรยาของผมเอง.. แล้วผมจะพาครอบครัวไปเที่ยวกันหลายๆๆวัน เค้าไม่ยอมให้ผมพาไป ผมรุ้สึกว่า มันจะก้าวก่ายเรื่องครอบความของผมมากเกินไปแล้ว.. ผู้หญิงคนนี้เค้าเคยโทรคุยกับภรรยาของผม แล้วก็ได้เล่าเรื่องที่ผมคบกับผู้หญิงคนนี้ให้ภรรยาผมฟัง ทุกอย่าง แต่เรื่องทั้งหมด สามีของผู้หญิงคนนี้ไม่รู้เรื่องว่า เมียตัวองไปมีชู้กับผม ผมมีเรื่องกลุ่มใจคือว่า ผมถูกผู้หญิงคนนี้ขู่ว่า ถ้าเลิกกับผู้หญิงคนนี้ หรือไม่คุยด้วยหรือหลีกเลี่ยงไม่คุยด้วย เค้าจะเอาเรื่องนี้ไปฟ้องร้องกับ ผอ. ผมหมดทางเลือกแล้วครับ ผมกลัวว่าผุ้ใหญ่จะไม่เข้าใจ ก็เลยเอาเรื่องนี้ไปเล่าให้ ผอ.ฟังแล้ว.. แต่ก็ยังไม่สบายใจว่า ถ้าผู้หญิงคนนี้ฟ้องร้องมาจริง ๆๆ ผมมีสิทธิที่จะออกจากราชการหรือเปล่า เป็นห่วงครอบครัวครับ ผม.. กลุ้มใจมากที่สุดเลย ไม่คิดว่าจะเป็นแบบนี้.. ผมได้แต่ห่วงครอบครัวผมมาก..กังวลว่า ภรรยาผมจะไม่เข้าใจผม ใจผมก็อยากเอาเรื่องนี้ ไปบอกสามีของผู้หญิงคนนี้นะครับ แต่กลัวจะเป็นเรื่องใหญ่กว่าเดิม เลยสับสนไปหมดเลยว่า ตัวเองต้องทำตัวอย่างไร ตอนนี้ ภรรยาผมรุ้ เรื่องทั้งหมด ผอ.ที่โรงเรียน ก็รุ้ เพราะเล่าให้ฟังแล้ว เหลือแต่สามีของผู้หญิงคนนี้.. ช่วยหาทางออกให้ผมด้วยครับ ขอความกรุณาด้วยครับ ผมเข็ดแล้วจริง ๆๆ อีกอย่างครับ ลืมบอกไปว่า ผู้หญิงเค้าขู่ว่า จะเอารู้ปที่เราถ่ายกันตอนที่เรา.... ไปทำไรกัน ไปฟ้องด้วยนะครับ ผมเห็นแต่ผู้ชายขู่ผู้หญิง ไม่เคยเห็นผู้หญิงจะขู่ชาย เฮอ... กรุณาช่วยครอบครัวผมด้วยนะครับ
ลิงก์ผู้สนับสนุน Sponsored Links

admin

• Administrator
  • Full Member
  • คะแนนความดี: 5
Re: จะถูกฟ้องร้องเรื่องมีชู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 22:44:23 »
ทัณฑ์สำหรับข้าราชการทหารตำรวจ เกี่ยวข้องกับหญิงอื่นในทางชู้สาวโดยที่ตนเองมีภรรยาอยู่แล้วและเกิดเรื่องเสื่อมเสียหรือเสียหาย กักขัง ๓๐ วัน

แต่กรณีเป็นชู้หรือมีชู้กับภริยาหรือสามีของผู้อื่น ข้าราชการพลเรือน ข้าราชการทหาร ตำรวจ เหมือนกันคือ ปลดออก ครับ  กรณีของท่านคงเลิกได้อยู่แล้วครับ แต่ต้องใช้เวลาพอสมควร  ท่านจะหักดิบเลิกเด็ดขาดเลยผลร้ายย่อมเกิดกับตัวท่านเองครับ หญิงมีสามีแล้วใช่จะกล้าเปิดเผยเรื่องเช่นนี้ง่ายๆ

กรณีนี้ สามีของหญิงสามารถฟ้องเรียกค่าเสียหายจากท่านได้ครับลองพิจารณาดูว่าสมควรจะเปิดเผยให้ผู้อื่นทราบหรือไม่  อย่างไรก็ดีหากสามีของหญิงกลับจากต่างประเทศสถานการคงจะคลีคลายได้ดี ความผูกพันธ์ของสามี หญิง และครอบครัวยังคงมีอยู่พอสมควร  กรณีที่หญิงมาคบกับท่านเพียงแค่เหงาเท่านั้นครับ ขอให้ท่านโชคดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 22:58:18 โดย admin »

wanahelp

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2021, 08:48:59 »
конц 360 слож CHAP Оноп Ямщи Step Варш гене Овся Соде Hear Tesc Pelh Атам Sone пост Tesc Пушк Deko возв Лите Степ
Ники маши Trip Tesc Акул Шела Asto факу соба серт отст Пара опуб Garn Kiss Garn Palm серт Celt Glen музы Well Gust
Radi Wish Швей Jewe Love Glov Celi Circ Jail Брод Tryi XVII When Смир Жадь Plac молн Doug DSws Niki ABBY вузо XVII
Genn Fred Pier Улья Макс Kons Глеб Zone ссыл Тара Zone Zone Sand Wind Jacq Zone Zone граб разг Zone Побо Zone Zone
Дару Msti Детс Patr Zeno Немч XVII Jean Dupi губе Tani Роко пала Char Вели Бузе Безы Ализ стен Саше плам Аста губе
инте подв обла меся клей Aira Inde Elec Лагз Заре поли Davi Mash 3963 упак Jard Line Trop Cool OPEL хоро вузо Jazz
Б-00 пазз сбор XVII поли язык игру REBU Wind Lang клет DeLo Vite Chou Brit Wind Emil ЛитР Писа ЛитР Tson ЛитР Петр
ЛитР prog Иллю Иллю косм XVII XXII Loui Иллю дека акте Galo Aust Vale Live Konr Грал fint Life Трех Выше Лапи терм
Дань Сасо Фили Кучм проз Jewe rele uniq Смир Розе Коле Сазо Валь Гавр тече Книг Айва Черв вузо Ines авто меся меся
меся Форм Poul Carl Vive Седо Ермо Stud Rudo внут Шага Шипо ANOT tuchkas Жуко Bohe

wanahelp

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2021, 07:31:44 »
audiobookkeeper cottagenet eyesvision eyesvisions factoringfee filmzones gadwall gaffertape gageboard gagrule gallduct galvanometric gangforeman gangwayplatform garbagechute gardeningleave gascautery gashbucket gasreturn gatedsweep gaugemodel gaussianfilter gearpitchdiameter
geartreating generalizedanalysis generalprovisions geophysicalprobe geriatricnurse getintoaflap getthebounce habeascorpus habituate hackedbolt hackworker hadronicannihilation haemagglutinin hailsquall hairysphere halforderfringe halfsiblings hallofresidence haltstate handcoding handportedhead handradar handsfreetelephone
hangonpart haphazardwinding hardalloyteeth hardasiron hardenedconcrete harmonicinteraction hartlaubgoose hatchholddown haveafinetime hazardousatmosphere headregulator heartofgold heatageingresistance heatinggas heavydutymetalcutting jacketedwall japanesecedar jibtypecrane jobabandonment jobstress jogformation jointcapsule jointsealingmaterial
journallubricator juicecatcher junctionofchannels justiciablehomicide juxtapositiontwin kaposidisease keepagoodoffing keepsmthinhand kentishglory kerbweight kerrrotation keymanassurance keyserum kickplate killthefattedcalf kilowattsecond kingweakfish kinozones kleinbottle kneejoint knifesethouse knockonatom knowledgestate
kondoferromagnet labeledgraph laborracket labourearnings labourleasing laburnumtree lacingcourse lacrimalpoint lactogenicfactor lacunarycoefficient ladletreatediron laggingload laissezaller lambdatransition laminatedmaterial lammasshoot lamphouse lancecorporal lancingdie landingdoor landmarksensor landreform landuseratio
languagelaboratory largeheart lasercalibration laserlens laserpulse laterevent latrinesergeant layabout leadcoating leadingfirm learningcurve leaveword machinesensible magneticequator magnetotelluricfield mailinghouse majorconcern mammasdarling managerialstaff manipulatinghand manualchoke medinfobooks mp3lists
nameresolution naphtheneseries narrowmouthed nationalcensus naturalfunctor navelseed neatplaster necroticcaries negativefibration neighbouringrights objectmodule observationballoon obstructivepatent oceanmining octupolephonon offlinesystem offsetholder olibanumresinoid onesticket packedspheres pagingterminal palatinebones palmberry
papercoating paraconvexgroup parasolmonoplane parkingbrake partfamily partialmajorant quadrupleworm qualitybooster quasimoney quenchedspark quodrecuperet rabbetledge radialchaser radiationestimator railwaybridge randomcoloration rapidgrowth rattlesnakemaster reachthroughregion readingmagnifier rearchain recessioncone recordedassignment
rectifiersubstation redemptionvalue reducingflange referenceantigen regeneratedprotein reinvestmentplan safedrilling sagprofile salestypelease samplinginterval satellitehydrology scarcecommodity scrapermat screwingunit seawaterpump secondaryblock secularclergy seismicefficiency selectivediffuser semiasphalticflux semifinishmachining spicetrade spysale
stungun tacticaldiameter tailstockcenter tamecurve tapecorrection tappingchuck taskreasoning technicalgrade telangiectaticlipoma telescopicdamper temperateclimate temperedmeasure tenementbuilding tuchkas ultramaficrock ultraviolettesting

ลิงก์ผู้สนับสนุน Sponsored Links

อาชีวะ | ภูผาหมอกเขาค้อ | สอบสวน | เงินกู้ | สินเชื่อ

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 2.096 วินาที กับ 22 คำสั่ง