ไทยจัดจ์

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Facebook Page thaijudge

ข่าว:

ไทยจัดจ์ ปรึกษากฎหมายฟรี กระดาน ถาม ตอบ กระทู้ ปัญหา กฎหมาย ชุมชน กฎหมาย เนติบัณฑิต นิติศาสตร์ นิติกร ทนายความ อัยการ ผู้พิพากษา ติว เตรียมสอบ เนติบัณฑิต ตั๋วทนาย อัยการผู้ช่วย ผู้ช่วยผู้พิพากษา ปรึกษากฎหมายฟรี สมัครสมาชิกจึงมองเห็นไฟล์แนบ วิธีสมัครสมาชิก ตั้งกระทู้ ค้นกฎหมาย ค้นฎีกา  

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนทุกคนนะค่ะ  (อ่าน 4764 ครั้ง)

miyuki

• Newbie
  • *
  • คะแนนความดี: 0
รบกวนทุกคนนะค่ะ
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 13:52:04 »
มีเรื่องอยู่ว่า  มีป้าคนนึงได้นำที่ดินหากินของครอบครัวไปแอบขายแล้วได้ปลอมลายเซ็นต์ของทุกคนที่ถือกรรมสิทธิ์  ที่ผืนนั่นได้โอนเป็นชื่อของผู้ที่ซื้อไปเรียบร้อย  อยู่มาวันนึงสามีของป้าไม่รู้ว่าที่ผืนนี้ได้ขายไปแล้ว ได้จ้างรถไปตักดินมาขายประมาณ120 รถ  และตัดต้นไม้ในที่ผืนดังกล่าว  เจ้าของที่คนใหม่จึงแจ้งจับสามีของป้าข้อหาลักขโมย  ทำให้ทางหัวหน้างานจะให้สามีของป้าออกจากราชการ  มีทางไหนไหมค่ะที่สามีของป้าไม่โดนจับและให้ป้าคนนี้รับแทน แต่ป้าก็โดนข้อหาบุกรุกที่ค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ :-* :-* :-*
ลิงก์ผู้สนับสนุน Sponsored Links

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2012, 14:24:17 โดย miyuki »

madricsusu

• Newbie
  • *
Re: รบกวนทุกคนนะค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 23:22:15 »
น่าติดตามเหมือนกันนะครับ

melikezoo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 14:06:01 »
ยินดีมากครับ

llwczz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 14:25:17 »
เราว่าลองไปปรึกษาาหรือหาทนายส่วนตัวเรยดีกว่าไหมอ่ะคะ

chari

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 18:59:35 »
ที่ของตัวเอง แท้ๆ ไม่น่าเล้ย!!!! :'( :'( :'( :'( :'(

โหด มันส์ ฮา

Niranda

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 11:02:43 »
ลองปรึกษาทนายความเลยครับ ได้ข้อมูลดีกว่า

ลิงก์ผู้สนับสนุน Sponsored Links

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.095 วินาที กับ 23 คำสั่ง