ไทยจัดจ์

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Facebook Page thaijudge

ข่าว:

ไทยจัดจ์ ปรึกษากฎหมายฟรี กระดาน ถาม ตอบ กระทู้ ปัญหา กฎหมาย ชุมชน กฎหมาย เนติบัณฑิต นิติศาสตร์ นิติกร ทนายความ อัยการ ผู้พิพากษา ติว เตรียมสอบ เนติบัณฑิต ตั๋วทนาย อัยการผู้ช่วย ผู้ช่วยผู้พิพากษา ปรึกษากฎหมายฟรี สมัครสมาชิกจึงมองเห็นไฟล์แนบ วิธีสมัครสมาชิก ตั้งกระทู้ ค้นกฎหมาย ค้นฎีกา  

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวน้องใหม่  (อ่าน 6832 ครั้ง)

tnk293

• Newbie
  • *
  • คะแนนความดี: 2
แนะนำตัวน้องใหม่
« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 23:55:44 »
บังเอิญมาเจอเว็บฟอรั่มที่ตรงกับเนื้อหาที่ทำบล็อกอยู่ ก็เลยขออนุญาตเข้ามาร่วมทำกิจกรรมด้วยนะคะ

โดยอาชีพแล้วเป็นนักแปลอยู่คะ แรกเริ่มก็แปลเกือบทุกอย่างที่สามารถแปลได้ ต่อมาก็พบว่าสนใจด้านกฎหมายเป็นพิเศษก็เลยไปเรียนคอร์สภาษาอังกฤษสำหรับนักกฎหมายเพิ่มเติม รวมทั้งหาหนังสือมาศึกษาเรียนรู้เอาเอง ตอนนี้ก็เลยรับแปลแบบเน้นเอกสารด้านกฎหมายเป็นหลัก เคยคิดมาก่อนหน้านี้ว่าอยากจะรวบรวมข้อมูลความรู้ที่ได้จากงานแปลให้เป็นหมวดหมู่ แต่ก็ไม่เคยได้ลงมือทำซักที พอได้มาทำความรู้จักเรื่องการทำบล็อกก็เลยถือฤกษ์ยามงามดีปีนี้แหละค่ะ เพิ่ง post มาได้แค่เหยียบๆ 2 เดือนเท่านั้น ณ ปัจจุบันจัดสรรเวลาได้แค่สัปดาห์ละ 1 บทความเท่านั้น

ยังไงก็ฝากเข้ามาเยี่ยมชมหน่อยค่ะ อยากจะติ แนะนำ อะไรก็ได้นะคะ
http://legal-english-for-thais.blogspot.com/
ลิงก์ผู้สนับสนุน Sponsored Links

tnk293

• Newbie
  • *
Re: แนะนำตัวน้องใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 00:02:22 »
สงสัยดิฉันจะมาแนะนำตัวผิดห้อง ต้องไปที่ห้อง "ภาษาอังกฤษสำหรับนักกฎหมาย" ใช่ไหม่คะเนี่ย? เปิ่นจริงๆ!

poolakyim

• Newbie
  • *
  • คะแนนความดี: 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 21:23:21 »
 ::)ดีมากเลยกำลังต้องการ

chlorophill

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 10:47:32 »
เข้าไปแล้ว น่าสนใจมากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2011, 10:49:48 โดย chlorophill »

tnk293

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 16:06:58 »
ไม่ได้เข้ามาเสียหลายวัน เพราะยังยุ่งๆเรื่องงานแปลอยู่เลย

ขอบคุณมากเลยค่ะที่เข้าไปเยี่ยมชมบล็อก และก็ดีใจม๊ากมากที่ข้อมูลในบล็อกเป็นประโยชน์ให้ผู้อ่านได้ (ไม่มากก็น้อย) สัปดาห์นี้เขียนเรื่อง "คำให้การเป็นภาษาอังกฤษ" สัปดาห์หน้าก็จะเป็น วิธีการเขียนประโยคภาษาอังกฤษเมื่อต้องการบอกว่า 'จำเลยให้การปฏิเสธ/ยอมรับฟ้อง' ยังไงก็ติดตามกันดูนะคะ ถ้าสมาชิกท่านใดมีคำแนะนำ หรือจะติติงเรื่องใด ก็ยินดีรับฟังและพร้อมเอาไปพิจารณาค่ะ ขอบคุณค่ะ

benjapanz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 16:58:29 »
ดีจริงๆนะสำหรับข้อมูล

arada

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 13:54:32 »
 :) :) :) :) :D :D :D

สวัสดีคะ ทักทายนะค่ะ  !!!!

โหด มันส์ ฮา

nuning

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 15:53:15 »
    ซื้อน้ำตาลค่ะ  ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะค่ะ       dojin

ลิงก์ผู้สนับสนุน Sponsored Links

อาชีวะ | ภูผาหมอกเขาค้อ | สอบสวน | เงินกู้ | สินเชื่อ

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.064 วินาที กับ 19 คำสั่ง